Categories
Ìròyìn

Àmọ̀tẹ́kùn Ti Dóòlà Ènìyàn Mẹ́ta Lọ́wọ́ Àwọn Ajínigbé Ní Òǹdó

YBTC News YORÙBÁ—  Àwọn ikọ̀ Àmọ̀tẹ́kùn ti ẹka Òǹdó ti dóòlà àwọn obìnrin méjì àti ọkùnrin kan tí àwọn àjinigbé gbé nígbà tí wọn ń bọ̀ láti ìpínlẹ̀ Benue lọ sí Àkúrẹ́ fún ìjọsìn. Orúkọ àwọn tí wọn gbé náà ni Adéwálé Adébísí, ẹni ọdún 53, méjìléláádọ́ta, Arábìnrin Ahan Mary ẹni ọdún mọ́kànlélógún àti arábìnrin […]

Categories
Ìròyìn

Wọlé Sóyínká Ti Di Baba Ìsàlẹ̀ Àmọ̀tẹ́kùn Ìpínlẹ̀ Ògùn

YBTC News YORÙBÁ—  Ọ̀jọ̀gbọ́n Wọlé Sóyínká, ẹni tí ó fìgbà kan rí gbà oyè gẹ́gẹ́ bí ẹni tí ó dáńtọ́ jùlọ nínú Lítíréṣọ̀ Gẹ̀ẹ́sì àgbáyé ni ọdún 1986.Fidioq Sóyínká ni wọn fi joyè níbi ìfilọ́lẹ̀ ikọ̀ Amọtẹkun gẹ́gẹ́ bí baba ìsàlẹ̀ ikọ̀ náà. Gómìnà Abíọ́dún gbé àwọn àwòrán ìfilọ́lẹ̀ náà sí orí ẹ̀rọ ayárabíàsá rẹ̀. […]

Categories
Ìròyìn

Àwọn Ọ̀dọ́ Bínú Tán Ní Ìréé, Wọ́n Dáná Sun Ọkọ̀ Ayọ́kẹ́lẹ́

YBTC News YORÙBÁ— Àwọn ọ̀dọ́ kan tí inú sìn bí ni Ìlú Ìréé ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun ti fi ìdájọ́ sí ọwọ́ ara wọn bí wọn ṣe dáná sun ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ Venza kan ní Ìréé nígbà tí ó gbá ẹni tí ó ń gùn alupùpù lọ. ìjàǹbá yìí ní ó ṣẹlẹ̀ ní iwájú ilé ìwé gíga Polí, […]

Categories
Ìròyìn

Tinúbú Tako Buhari, Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Fún Ìlànà Ìmú-Ayé-Le

YBTC News YORÙBÁ— Adarí ẹgbẹ̀ òṣèlú APC ní Nàìjíríà àti gómìnà ìpínlẹ̀ Èkó nígbàkan rí, Asíwájú Bọ́lá Ahmed Tinúbú ti tako ìlànà ìni-ẹni lára (austerity measures) ti ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin àti Buhari gbé kalẹ̀. Tinúbú sọ èyí ni Kano, níbi àpérò ẹléèkejìlá irú rẹ̀ láti fi ṣe àyẹ́sí ọjọ ìbí rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ó ṣe […]

Categories
Ìròyìn

Àwọn Agbébọn Ti Gbé Ọba Àlàyé Kan Ní Ògùn

YBTC News YORÙBÁ—  Ọba Tajudeen Ọmọ́táyọ̀, Ọba Aládé-Mẹ́ta ti Ilẹ̀ Imope, ti agbègbè, Ìjẹ̀bú-Igbó, ìpínlẹ̀ Ògùn ni àwọn agbébọn tí a ò tíì mọ̀ ti gbé lọ ní ọjọ́ Àbámẹ́ta. Ìròyìn jẹ́ kí á mọ̀ pé ọba alayé náà kúrò ní ààfin rẹ ní déédé aago mọ́kànlá òwúrọ̀ pẹlú ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ rẹ̀ olú nọ́ḿbà ìdánimọ̀ […]

Categories
Ìròyìn

Ọ̀pọ̀ Darandaran Àti Mààlúù Ni A Ò Rí Mọ́ Ní Anambra- Miyetti Allah

YBTC News YORÙBÁ— Àwọn akójọpọ̀ ẹgbẹ́ darandaran Miyetti Allah ti ké gbàjarè lọ sí ilé iṣẹ́ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ Anambra nípa àkọlù sí àwọn Fúlàní ìpínlẹ̀ náà. Àwọn ẹgbẹ́ náà sọ wípé gbogbo ìgbà ní ṣíṣe àkọlù sí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ àwọn ń peléke síní àwọn agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Ayamelum, ìyọ-òrùn Anambra, gúúsù Orumba àti Dunukofia. […]

Categories
Ìròyìn

Àjọ ICPC Ti Fi Páńpẹ́ Òfin Mú Dibu Ọ̀jẹ́rìndé Lórí Jìbìtì N900m

YBTC News YORÙBÁ— Àjọ tó ń rí sí ọ̀rọ̀ jẹgúdújẹrá, ṣiṣe owó ìlú básubàsu àti àwọn ìwà burúkú mìíràn, ICPC, ló ti mú akọ̀wé ìgbàkàn rí fún àjọ JAMB, Ọ̀jọ̀gbọ́n Dibú Ọ̀jẹ́rìndé. Dibú Ọ̀jẹ́rìndé ni wọ́n ti fi páńpẹ́ òfin mú lórí ẹ̀sùn bí ó ṣe mú owó tó tó ọgọọ́un mẹ́sán mílíọ̀nu naira, N900m […]

Categories
Ìròyìn

Èyí Ni Àwọn Gbọ̀ngàn Tí Ẹ̀ Ti Lè Rí Abẹ́rẹ́ Àjẹsárá Fún Àrùn Kòrónà Gbà L’Ékó

YBTC News YORÙBÁ— Ìjọba ìpínlẹ̀ Èkó ti dárúkọ àwọn gbọ̀ngàn tí àwọn ará ìlú tí le rí abẹ́rẹ́ àjẹṣára fún àrùn kòrónà (Coronavirus) gbà. Oríṣìíríṣìí àwọn gbọ̀ngàn ogún tí ó wà káàkiri àwọn ìjọba ìbílẹ̀ jákèjádò gbogbo ìpínlẹ̀ náà tí ìjọba gbé jáde ló wà ní ìsàlẹ̀ yìí : 1 Agege KEKE Sango PHC2 Agege […]

Categories
Ìròyìn

Ọ̀rọ̀ Hijab Dá Wàhálà Sílẹ̀ Ní Kwara Láàrin Ẹlẹ́sìn Mùsùlùmí Àti Kristẹ́nì

YBTC News YORÙBÁ— Ọ̀rọ̀ hijabu, ìborí àwọn ọmọ obìnrin mùsùlùmí ti di iṣu-ata- yan-an- yàn-an láàrin àwọn ẹlẹ́sìn Mùsùlùmí àti Kristẹ́nì ní àwọn ilé ìwé ìjọba ìpínlẹ̀ Kwara. Àwọn ẹlẹ́sìn alátakò méjèèjì tó ń fi ẹ̀hónú hàn bẹ sí níí rọ̀jò òkò fún ara wọn, lẹ́yìn ìgbà tí àwọn ilé ìwé náà kọ̀ jálẹ̀ láti […]

Categories
Ìròyìn

Ki APC Fa Ènìyàn Sílẹ̀ Lati Àríwá Fún Ipò Ààrẹ 2023 Túmọ́ Sí Sáà Kẹta Ni – Ndume

YBTC News YORÙBÁ— Adarí ilé Aṣòfin àgbà ní Abùjá nígbà kan rí, Sen. Ali Ndume, ti ẹgbẹ́ òṣèlú APC, ní ìhà gúsù Borno ti bu ẹnu àtẹ́ lu bí àhesọ ọ̀rọ̀ ṣe ń lọ pé láti ìhà àríwá ni ọmọ oyè ààrẹ yóò ti wá. Ó ní tí ẹgbẹ́ òṣèlú APC bá leè fi irú […]