Categories
Eré Ìdárayà

Chelsea Pòkọ Ìyà Fún Crystal Palace, Liverpool Pa Aston Villa Lẹ́kún

YBTC News YORÙBÁ— Egbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Chelsea kanra mọ́ àwọn akẹgbẹ́ wọn, Crystal Palace, wọ́n lù wọ́n bíi bẹ̀ǹbẹ́ nàbíyù pẹ̀lú àmì ayò mẹ́ẹ́rin sí ẹyọkan. Ami ayo meji kòǹgbà kòǹgbà ni Pulisic gbá wọlé kí Kurt Zouma àti Kai Havertz tóó gbá ayò kọ̀ọ̀kan wọlé. Liverpool bákan náà ẹ̀wẹ̀ fi àgbà hàn Aston Villa pẹ̀lú […]

Categories
Ìròyìn

Ìjọba Àpapọ̀ Tún Ti Sèètò Àwọn Ọkọ̀ Ojú-irin Tuntun. Ẹ Wo Ìlú Tí Wọ́n Wà

YBTC News YORÙBÁ— Mínísítà tí ó ń rí sí ètò ìrìnà ní orílẹ-èdè Nàíjíríà, Rotimi Amaechi ti kéde ní àná ọjọ́ Àbámẹ́ta wípé ìjọba àpapọ̀ ti ṣetán láti bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ àkànṣe okọ̀ ojú-irin mẹ́ẹ́rin tuntun. Amaechi sọ èyí nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ ní Àbújá. Lára àwọn àyè tí wọn yóò ṣe àwọn ọkọ̀ ojú […]

Categories
Ìròyìn

JAMB Ti Dá Ètò Ìforúkọsílẹ Dúró

YBTC News YORÙBÁ— Àjọ tí ó ń rísí ètò ìgbaniwọlé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ sí ilé ìwé ńlá ti dá ètò ìforúkọsílẹ̀ sí ilé ìwé ńlá tí ó yẹ kó bẹ̀rẹ̀ lóní dúró. Oùdarí ẹka tó ń ṣe ilana ẹgbẹ́ náà, Ọ̀mọ̀wé Fabian Benjamin ní Abùjá, ó ṣàlàyé wípé ìgbésẹ náà wáyé láti lè jẹ́ kí àwọn […]

Categories
Ìròyìn

Àwọn Agbébọn Tún Ti Gbé Òṣìṣẹ́ Kùsà Mẹ́ta Ní Ìbàdàn

YBTC News YORÙBÁ— Àwọn agbébọn kan tí a fura sí gẹ́gẹ́ bí gbọ́mọgbọ́mọ ti ṣe ìkọlù sí àyè ìwakùsà kan ní ìbàdàn, ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́. Wọ́n kó ènìyàn mẹ́ta lọ. Orúkọ àyé ìwakùsà yìí ni Megabolex Quarry, ní ìdí Ayunre, ní ọ̀nà Ibadan-Ìjẹ̀bú Òde ní ìjọba ìbílẹ̀ Oluyole. Ní déédé aago mẹ́rin-àbọ̀ ọ̀sán ni wọ́n gbé […]

Categories
Ìròyìn

Àwọn Agbébọn Tún Dáná Sun Ilé-iṣẹ́ Ọlọ́pàá Mìíràn Ní Imo

YBTC News YORÙBÁ— Àwọn Agbébọn ní òní ọjọ́ Ìṣẹ́gun tún ti dáná sun olú ilé iṣẹ́ ọlọ́pàá mìíràn tí ó wà ní ìjọba ìbílẹ̀ Ehime Mbano ní ìpínlẹ̀ Imo. Kò tíì ju ọjọ́ kan péré lọ, nì àná tí àwọn kọ̀lọ̀rọ̀sí ẹ̀dá kan dáná sun ilé iṣẹ ọlọ́pàá tí wọn ń kó àwọn ẹlẹwọn sí, […]

Categories
Eré Ìdárayà

Manchester United Pòkọ Ìyà Fún Brighton, Newcastle Ba Ayọ̀Tottenham Jẹ́

YBTC News YORÙBÁ— Ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Manchester United ní alaye yìí wá láti ẹ̀yìn fi ìyà jẹ Brighton & Hove Albion. Ayò méjì ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ ni wọ́n gbá sínú àwọ̀n wọn. Bákan náà ẹ̀wẹ̀, ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Tottenham, èyí tí olùkọ́ni Jose Mourinho kó sòdí rí ìjákulẹ̀ lọ́dọ̀ àwọn ẹlẹgbẹ́ wọn, Nígbà tí wọn sọ ìdíje náà di […]

Categories
Ìròyìn

Ẹ Wo Fáyọ̀ṣe Lórí Omi Òkun Àti Àwọn Aládúra Tì Wọn Ń Fi Àdúrà Jagun

YBTC News YORÙBÁ—  Gómìnà ìpínlẹ̀ Èkìtì to rí, Peter Ayọ̀délé Fáyọ̀ṣe nínú fídíò kan tí ó gbálẹ̀ lórí ẹ̀rọ ayélujára ní a rí àti àwọn Aládúra mẹ́rẹ̀érin mìíràn nínú omi òkun tí wọn ń fi ádùrá jagun. Obìnrin kan ló darí àwọn tí ó kù nínú ádùrá náà, arabinrin ọ̀ún jókòó nínú omi. Ní àárín […]

Categories
Ìròyìn

Ìjọba Àpapọ̀ Ti Sún Isopọ̀ NIN-SIM Síwájú Pẹ̀lú Oṣù Kan

YBTC News YORÙBÁ—  Ìjọba àpapọ̀ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti sún ọjọ́ tí ètò ìsopọ̀ NIN-SIM yóò wá sópin to síwájú pẹ̀lú oṣù kan gbáko. Agbẹnusọ fún àjọ NIMC jákèjádòló Nàíjíríà Káyọ̀dé Adégòkè ló sọ èyí mímọ̀ ní olú ìlú Abùjá ní àná ọjọ́ Ẹtì ní. Ìsún síwájú yìí ni wọ́n sún láti April 6, 2021 tí […]

Categories
Ìròyìn

Sòwòrẹ́ Ní Kí Àwọn Ọmọ Nàíjíríà Dá Buhari Padà Sílé Láti London

YBTC News YORÙBÁ— A-jà-fún-ẹ̀tọ́-ọmọ-ènìyàn ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Ọmọyẹlé Ṣòwò rẹ̀ ti ké sí àwọn ọmọ Nàíjíríà tí ó ń gbé ìlú Òyìnbó,London pé kí wọn dá ààrẹ Mùhámádù Buhari padà wá sí Nàìjíríà. Buhari ló fí orilẹ èdè Nàìjíríà sílẹ̀ lọ sí London ní àná ọjọ́ Ìṣẹ́gun fún àyẹ̀wò àlàáfíà ara rẹ̀. Tí ilé iṣẹ́ […]

Categories
Ìròyìn

Orí Ìbùsùn Ni Mo Ti Bá Ìyàwó Mi Pẹ̀lú Ọkùnrin Mìíràn – Ọkọ Ìyàwó

YBTC News YORÙBÁ— Alága ìgbìmọ̀ alábẹṣékélé ẹgbẹ́ ọlọ́kadà ti ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ ní ọjọ́ Ìṣẹ́gun ti sàlàyé fún ilé ẹjọ́ abẹ́lé tí ó kalẹ̀ sí ilé tuntun ní ìlú ìbàdàn wípé àgbèrè ṣiṣe ìyàwó òun tí kọjá àfaradà. Arákùnrin ọ̀hún, Jimoh Falọlá sọ èyí di mímọ̀ nígbà tí ó ń fèsì sí ẹjọ́ ìkọni-sílẹ̀ tí ìyàwó […]