Categories
Ìròyìn

Àwọn Òṣìṣẹ́ Ti Ti Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Pa Jákèjádò Nàíjíríà

YBTC News YORÙBÁ— Àwọn òṣìṣẹ́ ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ ti ti ìlẹ̀kùn ẹka náà pa fún ẹ̀hónú nípa ìdádúró àjọ náà. Abẹnugan ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin Ọ̀yọ́, Debo Ògúndoyin ní kò bàá àwọn lójijì nítorí wọ́n ti fi tó àwọn létí. Àwọn òṣìṣẹ́ ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin ti ìpínlẹ̀ Ògùn bákan náà ti ti gbogbo ilé […]

Categories
Ìròyìn Tó Gbajújọ̀

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ogun Buwọ́lu Ìdásílẹ̀ Àmọ̀tẹ́kùn

YBTC Yorùbá- Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ogun ti buwọ́lu ìdásílẹ̀ Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò tí gbogbo àwọn gómìnà ìwọ oòrùn gúúsù panupọ̀ láti ṣe ìdásílẹ̀ rẹ̀. Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò agbègbè tí amọ̀sí Àmọ̀tẹ́kùn ni ìjọba ìpínlẹ̀ náà ṣe ìbuwọ́lu rẹ̀ ní ibi ìjókòó àwọn aláṣẹ nílé ìjọba ìpínlẹ̀ náà tí ó wà ní Òkè Mosàn, ní olú ìlú ìpínlẹ̀ náà, […]