Categories
Ìròyìn

A Ò Fẹ́ Nàíjíríà Mọ́, Orílẹ̀ Èdè Ìsọ̀kan Yorùbá La Fẹ́- Sunday Igboho

YBTC News YORÙBÁ— Ìlúmọ̀ọ́ká Ajìjàgbara, ajàfitafita fún ẹ̀tọ́ Yorùbá,, olóyè Sunday Adéyẹmọ tí gbogbo ènìyàn mọ̀ sí Sunday Igboho ti kéde àtìlẹ́yìn rẹ̀ fún orílẹ̀ ede ìṣọ̀kan ọmọ Yorùbá. Ó sọ èyí níbi amóhùnmáwòrán kan tó tàn ká ìkẹ̀kùn ayélujára. Ìgbòho ni gbogbo ayé tiọ̀ bí an-mọ-owó, pàápàá jùlọ bí ó ṣe gùn lé lílé […]

Categories
Ìròyìn

Kó Ẹ̀rọ Amúnáwá Gẹnẹrétọ̀ Wọ Orílẹ̀ Èdè Yìí, Tàá Tàbí Kí ó Ràá, Kí ó Fi Ẹ̀wọ̀n Ọdún Mẹ́wàá Jura

YBTC News Yorùbá-Ìjíròrò tí ń lọ lọ́wọ́ lọ́wọ́ lórí àbádòfin láti sọ kíkó ẹ̀rọ amúnáwá gẹnẹrétọ̀ wọ orílẹ̀ èdè yìí di ẹ̀ṣẹ̀. Kíkà òfin náà ti kọjá ìpele Kínní báyìí ní ọjọ́ ọjọ́rú. Àti kíkó wọ orílẹ̀ èdè yìí, àti títa rẹ̀, àti lílò rẹ̀ ni yóò di ẹ̀ṣẹ̀ tí wọ́n bá gba òfin náà […]

Categories
Ìròyìn

Mínísítà Fún Ètò Ìlera Kó Àrùn Kòkòrò Coronavirus Ní Orílẹ̀ Èdè Gẹ̀ẹ́sì

YBTC News Yorùbá-Mínísítà fún ètò ìlera ní orílẹ̀ èdè Gẹ̀ẹ́sì, ìyẹn arábìnrin Nadine Dorries ti kó àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus. Ó sọ ọ̀rọ̀ yìí ní ọjọ́ ìṣẹ́gun, léyìí tí ó sì fàá kí àwọn ènìyàn máa rò ó wí pé àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba lè ti fara kó àrùn kòkòrò náà. Mínísítà náà sọ̀rọ̀ wípé òun […]

Categories
Ìròyìn

Gbogbo Wàhálà Tí Oshiomhole Ń Kojú Báyìí, Ọ̀tẹ̀ Láti Sọ Ẹgbẹ́ Òṣèlú APC Di Fúfúyẹ́ Nítorí 2023 – Igbá-kejì Alága

YBTC News Yorùbá-Igbá-kejì alága gbogbogbò ẹgbẹ́ òṣèlú All Progressives Congress (APC) ní gúúsù gúúsù orílẹ̀ èdè yìí, ìyẹn Hilliard Eta ti ṣègbè fún alága gbogbogbò ẹgbẹ́ òṣèlú APC, ìyẹn Adams Oshiomhole, ó ní gbogbo àwọn tí wọ́n ń pè fún ìyọni nípò rẹ̀ kọ̀ ń dìtẹ̀ láti jẹ́ kí ẹgbẹ́ òṣèlú náà di aláìlágbára láti […]

Categories
Ìròyìn

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Kano Yọ Emir Sanusi Lóyè, Yóò Kéde Ọba Mìíràn Láìpẹ́

YBTC News Yorùbá-Ìjọba ìpínlẹ̀ Kano lábẹ́ aláṣẹ Gómìnà Abdullahi Ganduje ti kéde ìyọni nípò Emir ìlú Kano, ìyẹn Muhammadu Sanusi II ni ọjọ́ ajé lẹ́yìn ìpàdé tí Gómìnà náà ní pẹ̀lú àwọn aláṣẹ ètò ìṣèjọba ní ìpínlẹ̀ náà. Nínú ìwé tí akọ̀wé ìjọba ìpínlẹ̀ Kano fi léde, ìyẹn Alhaji Usman Alhaji ní ọjọ́ ajé, ṣàlàyé […]

Categories
Ìròyìn

Lórí Ọ̀rọ̀ Coronavirus, Ilé Iṣẹ́ Ààrẹ Ṣe Àyẹ̀wò Fún Àwọn Òṣìṣẹ́ Ilé Ààrẹ Nílẹ̀ Yìí

YBTC News Yorùbá-Ilé iṣẹ́ Ààrẹ ti bẹ̀rẹ̀ akitiyan láti dènà Ìtànkálẹ̀ àrùn Coronavirus ní ilé ìjọba àpapọ̀ tí ó wà ní olú ìlú ilẹ̀ Nàìjíríà, ìyẹn Aso Rock fún gbogbo àlejò tí ó ń wọlé sí ilé iṣẹ́ náà. Gbogbo òṣìṣẹ́ ilé iṣẹ́ Ààrẹ náà ni wọ́n ń ṣe àyẹ̀wọ̀ fún kí wọ́n tó bẹ̀rẹ̀ […]

Categories
Ìṣẹjúkan àti Àbọ̀

Àwọn Ọ̀nà Tí a Lè Gbà Dènà Ìtànkálẹ̀ Àrùn Coronavirus Ní Àwùjọ Wa Rèé

Àwọn Ọ̀nà Tí a Lè Gbà Dènà Ìtànkálẹ̀ Àrùn Coronavirus Ní Àwùjọ Wa Rèé Kí a ma fọ ọwọ́ wa dáadáa pẹ̀lú omi ẹnu ẹ̀rọ tí ó ń jáde tààrà. Kí a sì ma lo ọṣẹ kòkòrò tí ó ní ọtí nínú láti ma fi fọwọ́ wa. Kí o máa lo ìbọ̀wọ́ kan nígbà kan, […]

Categories
Ìròyìn

Ọ̀gá Àgbà Ọlọ́pàá Yányán Ní Orílẹ̀ Èdè Yìí Pàṣẹ Wípé Àwọn Ọlọ́pàá Kògbéregbè Kò Gbọ́dọ̀ Gbébọn Dánì Ní Obada Oko

YBTC News Yorùbá-Ọ̀gá Ọlọ́pàá yányán ní orílẹ̀ èdè yìí, ìyẹn Muhammad Adamu ní ọjọ́ ìṣẹ́gun kéde wípé àwọn ti pàṣẹ báyìí wípé àwọn Ọlọ́pàá Kògbéregbè tí ó wà ní agbègbè Obada Oko, ìyẹn ní ìpínlẹ̀ Ogun kò gbọdọ̀ gbébọn dání lásìkò yìí. Ìkéde yìí wáyé lẹ́yìn ikú oró tí Igbá-kejì Balógun Ikọ̀ agbábọ́ọ̀lú Remo Star […]

Categories
Ìròyìn

Ìjọba Àpapọ̀ Ṣe Ìlérí Ọ̀nà Tí ó Ma Pẹ́ Ní Lílò Fún Àwọn Ọmọ Nàìjíríà

YBTC News Yorùbá-Mínísítà ní ìpínlẹ̀ fún ọ̀rọ̀ iṣẹ́ ṣíṣe àti ọ̀rọ̀ ilé gbígbé fún orílẹ̀ èdè Nàìjíríà, ìyẹn Ọ̀gbẹ́ni Abubakar Aliyu sọ wípé ìjọba àpapọ̀ kò ní àníyàn àtiṣe ọ̀nà tí kò ní pẹ́ kí ó tó tún bàjẹ́. Ọ̀gbẹ́ni Salisu Haiba, tí ó jẹ́ agbẹnusọ fún ọ̀rọ̀ ìròyìn ní ẹ̀ka náà sọ̀rọ̀ yìí fún […]

Categories
Ìròyìn

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ogun àti Èkó Ń Gbèrò Báyìí Láti Àwọn Ojúnà Kan Tí ó Wà Lọ́wọ́ Ìjọba Àpapọ̀ Fún Àtúnṣe

YBTC News Yoruba—Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ogun pẹ̀lú àjọ́ṣepọ̀ ìjọba ìpínlẹ̀ Èkó tí ń gbèrò báyìí láti gba àwọn òpópónà kan tí ó so ìpínlẹ̀ méjèèjì pọ̀ kúrò lọ́wọ́ ìjọba àpapọ̀ fún àtúnṣe àti fún ìdàgbàsókè ètò ọ̀rọ̀ ajé ní ìpínlẹ̀ méjèèjì. Àwọn òpópónà tí Ìjọba ìpínlè méjèèjì ń gbèrò láti gba àtúnṣe wọn náà ni òpópónà […]