Categories
Ìròyìn

Lórí Ọ̀rọ̀ Àmọ̀tẹ́kùn, Igbá-kejì Ààrẹ àti Àwọn Gómìnà Ìwọ̀ Oòrùn Gúúsù Wọlé Ìjíròrò

YBTC Yorùbá- Ìpàdé tí ń lọ lọ́wọ́ lọ́wọ́ báyìí láàrin Igbá-kejì Ààrẹ ilẹ̀ yìí, ìyẹn Ọ̀jọ̀gbọ́n Yemi Osinbajo àti àwọn Gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà ní olú ìlú wa l’Abuja Ìdí ìpàdé náà kò dá lórí ọ̀rọ̀ Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò Àmọ̀tẹ́kùn tí àwọn gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe ìdásílẹ̀ rẹ̀ ní ǹkan […]

Categories
Ìròyìn

Àwa Ò Ní Ẹ̀yà Kankan Lọ́kàn Kí a Tó Dá Àmọ̀tẹ́kùn Sílẹ̀ – Àwọn Gómìnà Ìwọ̀ Oòrùn Gúúsù Ṣàlàyé

YBTC Yorùbá-Alága àwọn gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà tí ó tún jẹ́ Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ondo, Arákùnrin Rotimi Akeredolu ti fi ọkàn àwọn ọmọ Nàìjíríà balẹ̀ lórí ẹ̀ṣọ́ aláàbò tuntun tí wọ́n dá sílẹ̀, ìyẹn Àmọ̀tẹ́kùn. Akeredolu lánàá ọjọ́ àìkú ṣàlàyé wípé àwọn Gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù náà kò ní èrò ǹgbà láti gbógun ti […]