Categories
Ìròyìn

Àmọ̀tẹ́kùn Àti Miyetti Allah Ṣe Ìpàdé Ní Ọ̀sun. Ẹ Wo Àbájáde Ìpàdé

YBTC News YORÙBÁ— Ẹ̀ṣọ́ àbò ilẹ̀ Yorùbá, Àmọ̀tẹ́kùn ti ẹka ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun ni ìròyìn ti gbé e wípé wọ́n jọ ń ṣe ìpàdé pọ̀ pẹ̀lú àwọn Miyetti Allah fún bí ètò ọrọ̀ àbò ìpínlẹ̀ náà yóò ṣe dára. Àwọn àkójọpọ̀ ilẹ̀ Yorùbá kan tí wọn pè ní “Kiriji Heritage” to fi ẹ̀hónú ọkàn wọn lánàá […]

Categories
Ìròyìn

Fúlàní Darandaran 50 Ni NSCDC Ti Mú Ní Òǹdó Àti Àwọn Ìpínlẹ̀ Meji

YBTC News YORÙBÁ—  Àwọn ẹ̀ṣọ́ aláàbò tí ó ń dáàbò bo àwọn ará ìlú (NSCDC) ti mú àádọ́ta àwọn Fúlàní darandaran pẹ̀lú àwọn èlò ìjà olóró lọ́wọ́. Ọ̀gá pátápátá àjọ náà, Ọ̀mọ̀wé Ahmed Audi nígbà tí ó ń ṣe ní ṣàlàyé wípé iṣẹ́ ọwọ́ gbogbo àwọn àádọ́ta yìí ni jíjí mààlú kó àti jíji àwọn […]

Categories
Ìròyìn

Àwọn Fúlàní Darandaran Ṣá Àwọn Agbẹ̀ Ṣákaṣàka Ní Ìrele-Ekiti!

YBTC News YORÙBÁ— Kò tíì tó oṣù kan tí àwọn Fúlàní darandaran pa àwọn àgbẹ̀ méjì kan jáujàku ní Isaba-Ekiti. Wọ́n tún ti ṣe àwọn àgbẹ̀ mẹ́ta mìíràn bí ọṣẹ ṣe ń ṣe ojúní Irele- Èkìtì. Nínú ìjọba ìbílẹ̀ kan náà ni àwọn ìlú méjèèjì yí wà. Àwọn Fúlàní ọ̀ún jẹ́ méfà, tí wọn sì […]