Categories
Ìròyìn

Fúlàní Darandaran 50 Ni NSCDC Ti Mú Ní Òǹdó Àti Àwọn Ìpínlẹ̀ Meji

YBTC News YORÙBÁ—  Àwọn ẹ̀ṣọ́ aláàbò tí ó ń dáàbò bo àwọn ará ìlú (NSCDC) ti mú àádọ́ta àwọn Fúlàní darandaran pẹ̀lú àwọn èlò ìjà olóró lọ́wọ́. Ọ̀gá pátápátá àjọ náà, Ọ̀mọ̀wé Ahmed Audi nígbà tí ó ń ṣe ní ṣàlàyé wípé iṣẹ́ ọwọ́ gbogbo àwọn àádọ́ta yìí ni jíjí mààlú kó àti jíji àwọn […]

Categories
Ìròyìn

Àwọn Fúlàní Darandaran Ṣá Àwọn Agbẹ̀ Ṣákaṣàka Ní Ìrele-Ekiti!

YBTC News YORÙBÁ— Kò tíì tó oṣù kan tí àwọn Fúlàní darandaran pa àwọn àgbẹ̀ méjì kan jáujàku ní Isaba-Ekiti. Wọ́n tún ti ṣe àwọn àgbẹ̀ mẹ́ta mìíràn bí ọṣẹ ṣe ń ṣe ojúní Irele- Èkìtì. Nínú ìjọba ìbílẹ̀ kan náà ni àwọn ìlú méjèèjì yí wà. Àwọn Fúlàní ọ̀ún jẹ́ méfà, tí wọn sì […]