Categories
Ìròyìn

Makinde Wọ Aṣọ Àmọ̀tẹ́kùn Láti Buwọ́lu Ìwé Àbádòfin Àmọ̀tẹ́kùn

YBTC News Yorùbá-Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, ìyẹn Seyi Makinde ní ọjọ́ ìṣẹ́gun wọ aṣọ aláwọ̀ Àmọ̀tẹ́kùn láti buwọ́lu ìwé òfin tí ó ma ṣe ìdásílẹ̀ Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò àgbègbè ní ìpínlẹ̀ náà, léyìí tí ó ma ṣe ìdásílẹ̀ Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò Àmọ̀tẹ́kùn tí àwọn gómìnà ìwọ oòrùn gúúsù ṣe ìfilọ́lẹ̀ rẹ̀ ní àìpé yìí. Ilé ìgbìmọ̀ Aṣòfin ìpínlẹ̀ […]

Categories
Ìròyìn

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ondo, Èkó, Ogun, Osun àti Oyo Buwọ́lu Ìwé Àbádòfin Àmọ̀tẹ́kùn Ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun

YBTC News Yorùbá-Olórí ọmọ ẹgbẹ́ tó pọ̀ jùlọ nílé aṣòfin ìpínlẹ̀ Ondo, ìyẹn Jamiu Maito ni ó pèpè fún ìdásílẹ̀ ẹ̀ṣọ́ aláàbò fún ìpínlẹ̀ ọ̀ún àti àbá fún ìdásílẹ̀ ẹ̀ṣọ́ aláàbò Àmọ̀tẹ́kùn ní ìpínlẹ̀ náà tí aṣòfin Favour Towemimo sì ṣègbè fún ìpè náà. Gẹ́gẹ́ bí àbádòfin náà ṣe lọ, Gómìnà ìpínlẹ̀ náà ni yóò […]

Categories
Ìròyìn Tó Gbajújọ̀

Kòsí Àní Àní, Ó Di Dandan Kí Àmọ̀tẹ́kùn Fẹsẹ̀ Múlẹ̀ Ṣinṣin – Obasa àti Gani Adams Sọ̀rọ̀

YBTC News Yorùbá-Ààrẹ Ọ̀nà Kankafò Fún Gbogbo Yorùbá, Iba Gani Adams àti Agbẹnusọ fún ilé Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó, Ọ̀gbẹ́ni Mudashiru Obasa sọ ní ọjọ́ ajé wípé kò sí àní àní, Àmọ̀tẹ́kùn yóò fẹsẹ̀ múlẹ̀ ṣinṣin gẹ́gẹ́ bi Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò ní ìpínlẹ̀ Èkó àti káàkiri gbogbo iwọ́ oòrùn gúúsù orílẹ̀ èdè yìí. Àwọn méjèèjì sọ̀rọ̀ yìí […]

Categories
Ìròyìn Tó Gbajújọ̀

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ogun Buwọ́lu Ìdásílẹ̀ Àmọ̀tẹ́kùn

YBTC Yorùbá- Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ogun ti buwọ́lu ìdásílẹ̀ Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò tí gbogbo àwọn gómìnà ìwọ oòrùn gúúsù panupọ̀ láti ṣe ìdásílẹ̀ rẹ̀. Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò agbègbè tí amọ̀sí Àmọ̀tẹ́kùn ni ìjọba ìpínlẹ̀ náà ṣe ìbuwọ́lu rẹ̀ ní ibi ìjókòó àwọn aláṣẹ nílé ìjọba ìpínlẹ̀ náà tí ó wà ní Òkè Mosàn, ní olú ìlú ìpínlẹ̀ náà, […]

Categories
Ìròyìn

Àwọn Gómìnà Ìwọ̀ Oòrùn Gúúsù Ilẹ̀ Nàìjíríà Ń Gbèrò Láti Kọ̀wẹ́ Sí Ọ̀gá Àgbà Ọlọ́pàá Ilẹ̀ Yìí Lóri Bí Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò Àmọ̀tẹ́kùn Yóò Ṣe Ma Lo Ìbọn

YBTC Yorùbá- Òye tí ń fojú hàn báyìí wípé àwọn ilé Aṣòfin ìpínlẹ̀ ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ yìí yóò jókòó ṣe àgbéyẹ̀wò òfin ìdásílẹ̀ Àmọ̀tẹ́kùn ní ìpínlẹ̀ kóowa wọn ní ọjọ́ ọjọ́ ọjọ́rú. A tún gbọ́ wípé àwọn Aṣòfin náà yóò ṣe àgbékalẹ̀ Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò míì tí yóò ma ṣe àbójútó Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò Àmọ̀tẹ́kùn ní […]

Categories
Ìròyìn

Òfin Máa Ṣègbè Fún Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò Àmọ̀tẹ́kùn Láti Fọwọ́ Ṣùkún Òfin Mú Ẹnikẹ́ni Tí ó Bá Gbẹ́ná Wojú Òfin – Amòfin Àgbà

YBTC Yorùbá- Èkó, Ogun àti Ìpínlẹ̀ Ekiti ni ó ń léwájú nínú ètò fífi òfin de ìdásílẹ̀ Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò Àmọ̀tẹ́kùn tí àwọn gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà ṣe ìdásílẹ̀ rẹ̀ ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù yìí. Amòfin Àgbà ìpínlẹ̀ Ekiti tí ó tún jẹ́ Mínísítà fún ètò Ìdájọ́ ìpínlẹ̀ náà, Wale Fapohunda tí ó fi ọ̀rọ̀ […]

Categories
Ìròyìn Tó Gbajújọ̀

Èmi Ò Sọ Wípé Àmọ̀tẹ́kùn Ò B’ófinmu, Àwọn Ènìyàn Ló Ṣìmí Gbọ́ – Malami Kọ́rọ̀ Rẹ̀ Jẹ

YBTC Yoruba—Amòfin Àgbà ní orílẹ̀ èdè yìí tí ó tún jẹ́ Mínísítà fún ètò Ìdájọ́, ìyẹn Abubakar Malami ti sẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó sọ tẹ́lẹ̀ rí wípé ìdàsílẹ̀ Àmọ̀tẹ́kùn tí àwọn gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe ìdásílẹ̀ rẹ̀ kò sí lábẹ́ òfin. Malami ṣàlàyé ọ̀rọ̀ yìí nígbà tí ó ń dáhùn ìbéèrè […]

Categories
Ìròyìn

Lórí Ọ̀rọ̀ Àmọ̀tẹ́kùn, Igbá-kejì Ààrẹ àti Àwọn Gómìnà Ìwọ̀ Oòrùn Gúúsù Wọlé Ìjíròrò

YBTC Yorùbá- Ìpàdé tí ń lọ lọ́wọ́ lọ́wọ́ báyìí láàrin Igbá-kejì Ààrẹ ilẹ̀ yìí, ìyẹn Ọ̀jọ̀gbọ́n Yemi Osinbajo àti àwọn Gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà ní olú ìlú wa l’Abuja Ìdí ìpàdé náà kò dá lórí ọ̀rọ̀ Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò Àmọ̀tẹ́kùn tí àwọn gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe ìdásílẹ̀ rẹ̀ ní ǹkan […]

Categories
Ìròyìn Tó Gbajújọ̀

Àmọ̀tẹ́kùn Yóò Kùnà, Àyàfi… Tinubu Padà Sọ̀rọ̀ Lórí Àmọ̀tẹ́kùn, Kòní Óda Tàbí Kòda

YBTC Yorùbá- Ògbóntàrigì àgbàlagbà ẹgbẹ́ òṣèlú All Progressives Congress (APC) Asiwaju Bola Tinubu ti sọ wípé Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò ìyẹn Àmọ̀tẹ́kùn tí àwọn gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe ìdásílẹ̀ rẹ̀. Tinubu ní èròǹgbà àwọn Gómìnà náà da bẹ́ẹ̀ sì ni ìdásílẹ̀ Àmọ̀tẹ́kùn ṣe kókó ṣùgbọ́n ó ṣeéṣe kí èròǹgbà tí wọ́n ní fún […]

Categories
Ìròyìn Tó Gbajújọ̀

Àmọ̀tẹ́kùn Yóò Kùnà, Àyàfi… Tinubu Padà Sọ̀rọ̀ Lórí Àmọ̀tẹ́kùn, Kòní Óda Tàbí Kòda

Ògbóntàrigì àgbàlagbà ẹgbẹ́ òṣèlú All Progressives Congress (APC) Asiwaju Bola Tinubu ti sọ wípé Ẹ̀ṣọ́ Aláàbò ìyẹn Àmọ̀tẹ́kùn tí àwọn gómìnà ìwọ̀ oòrùn gúúsù ilẹ̀ Nàìjíríà ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe ìdásílẹ̀ rẹ̀. Tinubu ní èròǹgbà àwọn Gómìnà náà da bẹ́ẹ̀ sì ni ìdásílẹ̀ Àmọ̀tẹ́kùn ṣe kókó ṣùgbọ́n ó ṣeéṣe kí èròǹgbà tí wọ́n ní fún Àmọ̀tẹ́kùn forí […]