Categories
Ìròyìn

Ó Ti Di Ènìyàn Kejì Tí Àrùn Kòkòrò Coronavirus Ti Pa Ní Orílẹ̀ Èdè Nàìjíríà Báyìí

Orílẹ̀ èdè Nàìjíríà ti ní àkọsílẹ̀ ẹni kejì tí àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus ti pa ní orílẹ̀ èdè yìí báyìí bí àwọn tí wọ́n ní àrùn náà ṣe ń lọ bi ọgọ́fà báyìí. Mínísítà fún ètò ìlera ní orílẹ̀ èdè yìí, ìyẹn Dókítà Osagie Ehanire ló fi ìdí eléyìí múlẹ̀ lónìí ọjọ́ ajé nígbà tí […]

Categories
Ìròyìn

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Oyo, Seyi Makinde Lu Gbẹ́dẹ Àrùn Coronavirus

Seyi Makinde, gómìnà ìpínlẹ̀ Oyo pẹ̀lú àwọn tí wọ́n ti lu gbẹ́dẹ àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus ní orílẹ̀ èdè Nàìjíríà. Gómìnà náà fi ìṣẹ̀lẹ̀ tuntun náà lédè lórí ẹ̀rọ alátagbà rẹ̀, ìyẹn Twitter ní ọjọ́ ajé. Gómìnà náà wá rọ àwọn ará ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ wípé kí wọ́n tẹ́lẹ̀ gbogbo ìlànà tí àwọn akọ́ṣẹ́mọṣẹ́ elétò ìlera […]

Categories
Ìròyìn

Ààrẹ Ilé Aṣòfin Àgbà Ilẹ̀ Yìí Rọ Ìjọba Àpapọ̀ Láti Pèsè Ètò Irànwọ́ Fún Àwọn Ọmọ Nàìjíríà Bí Ọ̀pọ̀lọpọ̀ Ṣe ń Jókòó Sílé Báyìí

YBTC News Yorùbá-Ààrẹ ilé Aṣòfin Àgbà ilẹ̀ yìí, ìyẹn Aṣòfin Ahmad Lawan ti ké sí ìjọba àpapọ̀ ilẹ̀ yìí wípé kí ó yára pèsè ètò irànwọ́ fún àwọn ọmọ orílẹ̀ èdè yìí tí ó jẹ́ wípé jíjòkò sílé yóò ṣe àkóbá ńláńlá fún iṣẹ́ òòjọ́ wọn. Lawan nínú ọ̀rọ̀ tí ó fi léde láti ẹnu […]

Categories
Ìròyìn

Ní Ìpínlẹ̀ Bauchi, Ó Ti Di Ẹ̀nìkejì Tí ó Ti Lu Gbẹ́dẹ Àrùn Coronavirus Báyìí

YBTC News Yorùbá-Ìwádìí àti àyẹ̀wọ̀ tí fìdí rẹ̀ múlẹ̀ báyìí wípé ó ti di èèyàn méjì tí ó ti lu gbẹ́dẹ àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus ní ìpínlẹ̀ Bauchi báyìí. Komíṣọ́nà fún ètò ìlera ní ìpínlẹ̀ Bauchi kéde eléyìí nígbà tí ó ń bá àwọn oníròyìn sọ̀rọ̀ ní ọjọ́ ọjọ́bọ Ó ní ẹ̀nìkejì náà jẹ́ àgbàlagbà […]

Categories
Ìròyìn

Ilé Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó Pe Àwọn Aṣòfin Tí Wọ́n Jáwe Gbéléẹ Fún Padà

YBTC News Yorùbá-Ilé Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó ti pe àwọn Aṣòfin tí ó jáwe gbélé ẹ lé lọ́wọ́ ní ọjọ́ kẹsàn-án oṣù kẹta ọdún yìí padà sí ilé Aṣòfin náà. Agbẹnusọ ilé Aṣòfin náà ní ọjọ́ ọjọ́bọ kéde ìpenipadà náà ní ọjọ́ ọjọ́bọ nígbà tí Ìjíròrò ń lọ lọ́wọ́ Àwọn Aṣòfin mẹ́ta tí ọ̀rọ̀ náà kán […]

Categories
Ìròyìn

Àwọn Mẹ́fà Kan Tí Wọ́n Lu Gbẹ́dẹ Àrùn Coronavirus Ni Àyẹ̀wọ̀ Fi Hàn Báyìí Wípé Wọn Kò Ní Àrùn Náà Mọ́

YBTC News Yorùbá-Olùbáni Dámọ̀ràn lórí ọ̀rọ̀ ìlera fún gómìnà ìpínlẹ̀ Èkó, ìyẹn Dókítà Tunde Ajayi ti sọ fún àwọn oníròyìn wípé àwọn mẹ́fà lára àwọn tí ó lu gbẹ́dẹ àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus ní ara wọn ti yá báyìí. Ajayi lórí ẹ̀rọ alátagbà rẹ̀, ìyẹn Twitter ní ọjọ́ ọjọ́bọ sọ pé àwọn mẹ́fà nínú àwọn […]

Categories
Ìròyìn

Olórí Ilé Iṣẹ́ Ààrẹ Buhari, Kyari, Lu Gbẹ́dẹ Àrùn Kòkòrò Coronavirus

YBTC News Yoruba—Olórí ilé iṣẹ́ Ààrẹ ti Ààrẹ Muhammadu Buhari, ìyẹn Abba Kyari ni ìròyìn ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ wípé ó ti lu gbẹ́dẹ àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus báyìí. Alamí kan ní ilé iṣẹ́ tí ó ń rí sí ètò ìlera ní orílẹ̀ èdè yìí sọ fún àwọn oníròyìn wípé Kyari tí ó padà sí […]

Categories
Ìròyìn

Mo Jábalé Ọmọ Ọdún Mẹ́rin Nítorí Wípé Ọ̀rẹ́ Ni Àwa Méjèèjì

YBTC News Yorùbá-Ọmọ ogún ọdún kan rèé ni ó ti kó sí akóló àwọn Ọlọ́pàá báyìí látàrí ẹ̀sùn ìjábalé ọmọ ọdún mẹ́rin kan, tí ó ní ọ̀rẹ́ òun ni. Arákùnrin náà tí ó pè ní Ọ̀gbẹ́ni Isaac Boniface ni ó ti jábalé ọmọ obìnrin ọmọ ọdún mẹ́rin ní àdúgbò Danwoh ní gúúsù Jos ní ìpínlẹ̀ […]

Categories
Ìròyìn

Ìdí Rèé Tí A Kòle Ta Jálá Epo Kan Ní Márùn-únlèélọ́gọ́fà Owó Náírà – Àwọn Ọlọ́jà Epo Pẹtiró

YBTC News Yorùbá-Àwọn ọlọ́jà ilé epo pẹtiró nílẹ̀ yìí kò í tíì bẹ̀rẹ̀ sí ní ma ta jálá epo pẹtiró ní Márùn-únlèélọ́gọ́fà owó náírà tí Ìjọba àpapọ̀ pàṣẹ wípé tí wọ́n máà tá epo náà, ṣùgbọ́n àwọn ilé iṣẹ́ elépo tí Ìjọba nìkan ni ó ń tà á ní iye tí Ìjọba fọwọ́sí. Àwọn ilé […]

Categories
Ìròyìn

Àyẹ̀wọ̀ Fihàn Kedere Wípé Ọmọ Ilẹ̀ Ìtàló Tí ó Kó Coronavirus Wọ Orílẹ̀ Èdè Nàìjíríà Kòní Àrùn Náà Lára Mọ́

YBTC News Yorùbá-Komíṣọ́nà fún ètò ìlera ní ìpínlẹ̀ Èkó, ìyẹn Ọ̀jọ̀gbọ́n Akin Ayobami tí sọ pé ọmọ orílẹ̀ èdè Ìtàló tíó kó àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus wọ orílẹ̀ èdè yìí ni àyẹ̀wọ̀ ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ wípé kò ní àrùn náà lára mọ́. Ó sọ eléyìí nìdí ìbánisọ̀rọ̀ tí ó bá àwọn oníròyìn ṣe ní […]