Categories
Eré Ìdárayà

Àwọn Akọ́ni-Mọ̀ọ́gbá àti Agbábọ́ọ̀lú Ikọ̀ Leeds United Gbà Ìdínkù Owó Oṣù Láti Sanwó Àwọn Òṣìṣẹ́ Yòókù

YBTC News Yorùbá-Àwọn agbábọ́ọ̀lú àti Akọ́ni-Mọ̀ọ́gbá Ikọ̀ Leeds United ti gbà láti dín owó oṣù wọn kú nítorí ọjọ́ ọ̀la Ikọ̀ náà àti láti lè san owó oṣù àwọn òṣìṣẹ́ tí wọn kò ní ǹkan ṣe pẹ̀lú bọ́ọ́lù gbígbá ní ikọ̀ náà. Díẹ̀ lókù tí Ikọ̀ Leeds ma fi bọ́sí líígì àgbà ọ̀jẹ̀ ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì […]

Categories
Eré Ìdárayà

Ní Orílẹ̀ Èdè Spain, Wọ́n Sọ Pápá Ìṣeré Real Madrid Di Ibi Ìkó Èròjà Ìtọ́jú Àláàrẹ̀

YBTC News Yorùbá-Ikọ̀ Real Madrid ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ wípé pápá ìṣeré Ikọ̀ ọ̀ún ni wọn ó ma lò fún ibi ìkó èròjà ìtọ́jú aláàrẹ̀ sí báyìí láti fún orílẹ̀ èdè náà ní àǹfààní láti kọjú àìsàn apanirun kòkòrò Coronavirus. Pápá ìṣeré tí ó gba kọjá ènìyàn lé lọ́nà ẹgbẹ̀rún ọgọ́rin ni wọn ó máa […]

Categories
Eré Ìdárayà

Ìdí Rèé Tí Mofi Fi Ikọ̀ Agbábọ́ọ̀lù Arsenal Sílẹ̀ – Ajayi Lahùn

YBTC News Yorùbá-Agbábọ́ọ̀lù nípò ẹ̀hìn fún ikọ̀ West Brom ní orílẹ̀ èdè Gẹ̀ẹ́sì, ìyẹn Semi Ajayi ti ṣàlàyé fún àwọn olólùfẹ́ rẹ̀ ìdí tí òun fi fi Ikọ̀ ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lú Arsenal sílẹ̀ lọ sí Ikọ̀ míràn lẹ́yìn sáà igbábọ́ọ́lù méjì péré. Ajayi sọ pé òun ń wá Ikọ̀ agbábọ́ọ̀lú tí ó jẹ́ wípé òun ma […]

Categories
Eré Ìdárayà

Akọ́ni-Mọ̀ọ́gbá Ikọ̀ Agbábọ́ọ̀lù Ti Orílẹ̀ Èdè Turkey Ti Sọ Burúkú Ọ̀rọ̀ Sí Ikọ̀ Tí ó Jáwe Gbéléẹ Lé Mikel Obi Lọ́wọ́

YBTC News Yorùbá-Ààrẹ tẹ́lẹ̀ rí fún ìgbìmọ̀ aláṣẹ ikọ̀ agbábọ́ọ̀lù tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ jáwé gbéléẹ lé Mikel Obi lọ́wọ́ tí ó tún jẹ́ Akọ́ni-Mọ̀ọ́gbá fún ikọ̀ agbábọ́ọ̀lú orílẹ̀ èdè Turkey ìyẹn Ozkan Sumer ti sọ ọ̀rọ̀ burúkú sí Ikọ̀ Trabzonspor lórí bí Ikọ̀ náà ṣe ní kí Mikel Obi lọ rọ́kúnlé. Bákannáà ni Sumer sọ̀rọ̀ […]

Categories
Eré Ìdárayà

Ìjọba Àpapọ̀ Ti Sún Ayẹyẹ Gbogbo Eré Ìdárayá, ìyẹn National Sport Festival Síwájú Látàrí Àrùn Coronavirus

Ààrẹ Muhammadu Buhari ti sún ayẹyẹ gbogbo eré ìdárayá tí ó ń má wáyé lọ́dọọdún ní orílè èdè yìí síwájú látàrí àtànkákẹ̀ àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus tí ó ń jà ràìnràín káàkiri àgbáyé lọ́wọ́ lọ́wọ́ yìí. Mínísítà fún eré ìdárayá ní orílẹ̀ èdè yìí, ìyẹn Sunday Dare kéde ọ̀rọ̀ yìí lẹ́yìn ìpàdé ránpẹ́ tí ó […]

Categories
Eré Ìdárayà

Ikọ̀ Chelsea Yóò Kábàámọ̀ Wípé Wọ́n Tàmí – Omeruo Sọ̀rọ̀

YBTC News Yorùbá-Agbábọ́ọ̀lù nípò ẹ̀hìn fún ikọ̀ Super Eagles, ìyẹn Kenneth Omeruo nírètí wípé Ikọ̀ Chelsea tí ó rà á yóò kábàámọ̀ wípé wọ́n tá òun sí Ikọ̀ Leganes ní orílẹ̀ èdè Spain. Ọdún 2012 ni Ikọ̀ Chelsea tọwọ́ agbábọ́ọ̀lú náà bọ̀wẹ́ àdéhùn ṣùgbọ́n tí kò kópa nínú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ kankan fún ikọ̀ náà rí. Láti […]

Categories
Eré Ìdárayà

Àwọn Agbábọ́ọ̀lù Ikọ̀ Arsenal Wà Ní Ìyàrá Àyẹ̀wọ̀ Lórí Ọ̀rọ̀ Coronavirus, Wọ́n Sún Ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ Síwájú

YBTC News Yorùbá-Ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ tí ó yẹ kí Ikọ̀ Arsenal ti orílẹ̀ èdè Gẹ̀ẹ́sì gbá ní ọjọ́ ọjọ́rú ní wọ́n ti sún síwájú látàrí bí gbogbo agbábọ́ọ̀lú Ikọ̀ náà ṣe wà ní ìyàrá àyẹ̀wọ̀ fún àrùn kòkòrò apanirun Coronavirus. Èyí ni ìgbà àkọ́kọ́ tí wọ́n ma sún ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ síwájú lórí lẹ̀ èdè Gẹ̀ẹ́sì láti ìgbà tí […]

Categories
Eré Ìdárayà

Ikọ̀ Chelsea Na Everton Bi Ejò Àìjẹ Pẹ̀lú Ayò Mẹ́rin Sí Òdo

YBTC News Yorùbá-Ikọ̀ agbábọ́ọ̀lú Chelsea ta kọ̀ǹgbọ̀n ní ọjọ́ àìkú bí ó ṣe na Ikọ̀ Everton ní àlù bami, ó náà bi ejò àìjẹ ni pẹ̀lú ayọ̀ mẹ́rin sí òdo nínú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ tí àwọn méjèèjì jọ gbá ní ọjọ́ àìkú nínú ìdíje àgbákuta líígì ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì. Ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ náà jẹ́ ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ tí Ikọ̀ Chelsea ti gbá […]

Categories
Eré Ìdárayà

Agbábọ́ọ̀lú Arsenal, Lucas Torreira Kòní Kópa Nínú Ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ Kankan Títí Tí Sáà Igbábọ́ọ́lù Yìí Mafi Parí

YBTC News Yorùbá-Agbábọ́ọ̀lù nípò àárín fún ikọ̀ Arsenal, ìyẹn Lucas Torreira ni ìròyìn ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ wípé kò ní lè kópa nínú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ kankan títí tí sáà igbábọ́ọ́lù yìí mafi parí látàrí ìfarapa tí ó ní ní ọ̀sẹ̀ tí ó kọjá. Agbábọ́ọ̀lù ọmọ ilẹ̀ Uruguay náà tí ó jẹ́ ọmọ ọdún mẹ́rìnlélógún ni wọ́n […]

Categories
Eré Ìdárayà

Ominú ń kan Guardiola Báyìí Lóri Bí Ikọ̀ Manchester United Ṣe ń Fakọyọ Nínú Àwọn Ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ Wọn Lẹ́nu Lọ́wọ́ Lọ́wọ́ Yìí

YBTC News Yoruba—Akọ́ni-Mọ̀ọ́gbá Ikọ̀ Manchester City, ìyẹn Pep Guardiola ti sọ wípé Ikọ̀ òun yóò kojú Manchester United tí ó pé tán ní ọjọ́ àìkú bí àwọn Ikọ̀ méjèèjì ṣe ń gbaradì láti kọjú ara wọn fún ìgbà kẹrin ní sáà igbábọ́ọ́lù yìí. Ayò mẹ́ta sí òdo tí Ikọ̀ Manchester United fi ṣọkọ fún ikọ̀ […]